TAEKWONDO FAMILY

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  CalendarCalendar  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Tìm kiếmTìm kiếm  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Võ - đạo

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
xi_muoi
ĐAI XANH CẤP 6
ĐAI XANH CẤP 6

Bài gửiTiêu đề: Võ - đạo   Mon Aug 09, 2010 8:11 pm

"Võ thuật chỉ dành cho con trai", mẹ luôn bảo tôi như vậy. Cái đó xưa rồi, ừ, thì xưa, vì xưa nên ngày nay, khi bước vào đại học, câu lạc bộ đầu tiên tôi tham gia chính là clb võ thuật.

Cái ý nghĩa muôn thuở của 1 clb chính là sự đoàn kết và tình cảm gắn bó. Trước giờ, với tôi, điều đó không quan trọng. Tôi hình như chỉ cần biết mình thích võ thì mình tham gia. Nhu cầu kết bạn thì cũng có, nhưng vì rụt rè nên ai nói thì nói, khi tôi thích thì tôi nói chuyện với mọi người, còn không thì cũng một mình. Những chuyến đi chơi xa với mọi người cũng trở nên xa xỉ với tính cách của tôi. Mỗi buổi chỉ biết đến clb, tập và sinh hoạt chung (nếu có). Tôi không có gì nổi bật.
Đôi lần thoáng qua là sự cảm động từ những quan tâm từ mấy anh chị. Sau 1 tuần đau tay từ trại quân sự về, đi tập lại. Tôi không nhớ nên cũng chả nghĩ sẽ có ai nhớ. Vậy mà, chị lại hỏi tôi cái tay đau. Thoáng ngỡ ngàng rồi mỉm cười trả lời lại là tốt hơn rồi. 1 mảnh ghép về cái ý nghĩa muôn thuở của 1 clb xuất hiện trong tôi.

Trong cuộc sống, nếu để cân bằng hết mọi thứ 1 cách hoàn hảo thì không dễ tí nào. Tôi muốn học hỏi nhiều thứ, tôi muốn hoàn thiện những kỹ năng tôi còn yếu kém. Làm thêm, từ phát leaflet, flyer đến dạy kèm. Tôi chọn thêm cho mình 1 clb học thuật để tham gia. Không phải là phép so sánh giữa 2 clb. Và tôi cũng không bao giờ làm phép so sánh ấy. Nhưng càng hoạt động chốn học thuật, tôi lại thấy trân trọng và nhớ biết bao những tình cảm, sự thoải mái, vui vẻ nơi đạo và võ đc tôn vinh. Học võ là học đạo, chính cái đạo làm con người lớn hơn, biết cho nhiều hơn nhận, và chính cái đạo khơi gợi sự ấm áp từ chốn lạnh tăm trong lòng 1 con người. Sự khác biệt, đó là sự khác biệt giản đơn nhưng bây giờ tôi mới nhận ra.

Mỗi người 1 vẻ và mỗi nơi 1 đặc điểm. Sự vắng mặt dài hạn ở clb làm tôi thấy khó chịu. Sự lưỡng lự, phân vân. Mẹ lo tôi bé tẹo, đi đường xa, về tối, tập mệt nên khuyên tôi ở nhà. Sự lười nhác của bản thân 1 lần nữa thắng thế, tự nó viện đủ lý do để tôi phải quyết định ở nhà. Một ngày tình cờ, tôi gặp lại anh, lại bạn trong clb trên đường bước vào trường để dự buổi training. Quần trắng, áo đen, màu đen mạnh mẽ của clb làm tôi thấy bồi hồi. Anh đi rồi, lướt qua bạn rồi, tôi thấy nuối tiếc. Hình như mọi người vẫn còn nhớ đến tôi, như tôi vẫn nhớ mọi người. 1 tin nhắn hỏi thăm từ anh, tôi vui mừng khôn xiết. Chỉ định mà nói "ừm, em đang dự định cố gắng đi tập lại đây. Vì nhớ mọi người." nhưng lại thôi. Thì thôi, nói trước bước không qua và cũng muốn sự xuất hiện bất ngờ. (chỉ là ko biết có ai bị bất ngờ ko thôi)

Dù gì đi nữa, tôi vẫn sẽ luôn giữ mãi hình ảnh clb trong tim, ở vị trí những người bạn tốt.
Cần thời gian để biết nhìn nhận và trân trọng. Cám ơn mọi người, cám ơn "sư huynh", "sư tỉ" đã cho "muội" nhận ra điều cần phải thấy ở chốn võ đường của trường đại học.

Xem lý lịch thành viên
elxela
Thành Viên Ban Chủ Nhiệm
Thành Viên Ban Chủ Nhiệm

Bài gửiTiêu đề: Re: Võ - đạo   Mon Aug 09, 2010 10:35 pm

kok bit noi gi hon,,thanks vi nhung gi ban chia se...thanks vi ban cho toi them manh luc de sanh vai cung clb ... +_+
Xem lý lịch thành viên
lengkeng1512
ĐAI TRẮNG
ĐAI TRẮNG

Bài gửiTiêu đề: Re: Võ - đạo   Sat Aug 21, 2010 10:38 pm

Sao tâm sự giống mình thế nhỉ...
Mình nghe đồn ở kinh tế có dạy võ, nên ý định học võ đã nung nấu trpng mình từ khi mới quyết định sẽ thi vào kinh tế..Và thế là ngày 28-10-2009 mình là thành viên clb võ thuật ĐHKT.Tham gia clb, mình thoát khỏi cái điệp khúc chán ngắt hết lên trường rồi lại về nằm lỳ ở nhà..Mình không có điều kiện cũng như chưa đủ sự tự tin để đi làm thêm và tham gia nhìu hoạt động khác,mình không chiến thắng nỗi sự nhút nhát của bản thân..Clb là sự lựa chọn duy nhất của mình..Nhưng tham gia clb, mình cũng chỉ biết lên và tập..Rất ít khi nói chuyện với ai và hầu như không biết đùa.. Trầm tính, ít nói và cũng ít cười => lạnh lùng đã trở thành "thương hiệu" của mình rùi mà..Chính điều đó làm mình đôi lúc có cảm giác xa cách, lạc lỏng ngay chính trong clb,mà cảm giác đó là do chính mình tạo ra..Những người bạn mình có được ở clb cũng rất ít ..Nhìu lúc mình ước phải chi mình có được chút tếu táo vui vẻ của những anh chị khóa trên như anh Thành, anh Nhất thì hay biết mấy.Lúc nào cũng cười cũng pha trò được.. Mình cũng muốn cởi mởi, vui vẻ, hòa đồng lắm nhưng vẫn không làm được..biết bao giờ mình mới thôi bị chủi là "khôn nhà dại chợ " nữa..
Mình vẫn chưa đi chơi chung với clb lần nào, bởi những lần đó mình toàn ở quê..Tiếc ghê..sép tới quyết tâm phải đi thác Giang Điền mới được.Hy vọng rằng sau chuyến đi chơi này mình sẽ có thể mở lòng mình ra hơn, sẽ cừoi nhìu hơn mỗi khi đến clb..Sẽ giống như mọi người trong clb lúc nào cũng cười hehe...
Xin mượn lời của xi_muoi mình sẽ luôn giữ mãi hình ảnh clb trong tim, ở vị trí những người bạn tốt..Cảm ơn tất cả mọi người...Mong ràng clb mình sẽ ngày càng thân thiết hơn nữa...
Xem lý lịch thành viên
sweetgirl91
ĐAI XANH CÁP 5
ĐAI XANH CÁP 5

Bài gửiTiêu đề: Re: Võ - đạo   Sat Aug 21, 2010 11:10 pm

phải nói sao nhỉ!!! CLB đã từ lâu như môt phần trong tôi, tôi lại buồn!!!!!!! có lẽ sắp tới đây tôi lại một lần nữa hok đc đi chới chung với CLb ùi,buồn wa đi mất, tôi p đi sinh hoạt công dân mà hiện h tôi vẫ chưa tìm đc ng thay mình đi sinh hoạt giùm!!! mà dù có đi chăng nữa thì làm sao tôi đủ 'chai lỳ' để vui vẻ trong khi bạn mình phải ngồi học giùm mình trong một lớp lạ hoắc suốt hai ca học cơ chứ!!! sao tôi nỡ làm như vậy đc!!! Chắc có lẽ lần này tôi lại phải thêm một lần "tiếc".....Haizzzzzzzz
Lần này đi chỉ có những thành viên cũ thôi cũng là vì mọi ng muốn gần gũi nhau hơn thôi, muốn tạo dựng mối quan hệ tốt hơn thôi Tôi hok đi đc cũng tiếc thật nhưng biế làm sao bây h!!!!!! Buồn.........
Xem lý lịch thành viên
xi_muoi
ĐAI XANH CẤP 6
ĐAI XANH CẤP 6

Bài gửiTiêu đề: Re: Võ - đạo   Sun Aug 22, 2010 1:18 pm

Khi 1 điều gì đó đã ở trong tim thì dù không chung nhưng vẫn thấy không tách rời. Very Happy
Xem lý lịch thành viên
keocafe
Thành Viên Ban Chủ Nhiệm
Thành Viên Ban Chủ Nhiệm

Bài gửiTiêu đề: Re: Võ - đạo   Wed Aug 25, 2010 11:12 pm

lengkeng ah,clb là một gia đình hội tụ rất nhiều thành viên với đủ tính cách khác nhau.mỗi chúng ta là một cá thể đặc biệt ,chỉ có một trên đời... Tính cách một phần bẩm sinh ,một phần lớn hơn là do môi trường hình thành."Hành động gieo thói quen Thói quen gieo tính cách, Tính cách gieo số phận."

Cá nhân lengkeng muốn trở thành con người có tính cách như thế nào là do e quyết định . Hi vọng clb là nơi e cảm thấy thoải mái nhất, là con người thật của e nhất. I love you I love you hihi
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Võ - đạo   

Võ - đạo
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang